Kwanan nan, mun sami da yawakullewar lantarkitambaya.A yau za mu nuna muku kullewar wutar lantarki.
Makullin wutar lantarki ya haɗa da jeri 3: Makulli mai watsewa, kulle kulle da filogi.
Amai jujjuyawana'urar aminci ce ta lantarki da aka ƙera don kare da'irar wutar lantarki daga lalacewa ta hanyar wuce gona da iri ko gajeriyar kewayawa.Babban aikinsa shine katse kwararar ruwa na yanzu don kare kayan aiki da kuma hana haɗarin wuta.Ba kamar fuse ba, wanda ke aiki sau ɗaya sannan kuma dole ne a maye gurbinsa, ana iya sake saita na'ura mai karyawa (ko da hannu ko ta atomatik) don ci gaba da aiki na yau da kullun.
Ana yin na'urorin da'irori masu girma dabam dabam, daga ƙananan na'urori waɗanda ke ba da kariya ga ƙananan da'irori na yau da kullun ko na'urorin gida guda ɗaya, zuwa manyan maɓalli waɗanda aka ƙera don kare manyan da'irar wutar lantarki da ke ciyar da birni gaba ɗaya.Aikin gama gari na mai watsewar kewayawa, ko fuse, azaman hanyar atomatik na cire wuta daga tsarin da ba daidai ba, galibi ana rage shi da OCPD (Over Current Protection Device).
Makulli mai watsewar kewayawa yana kulle su don rufe ikon kare rayuwa.
Rita bradia@chianwelken.com
Lokacin aikawa: Jul-01-2022